“มูลนิธิเอสซีจี” เปิดรับสมัครนักเรียนทุน ‘อาชีวะฝีมือชน คนสร้างชาติ’ เรียนดี รับทุนฟรี 5 ปี โอกาสดีของคนอาชีวะ
มูลนิธิเอสซีจี ขอเชิญชวนน้องๆ ที่จบชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 3 ที่สนใจศึกษาต่อสายอาชีวะ และสามารถสอบเข้าเรียนต่อในระดับประกาศนียบัตรวิชาชีพ (ปวช.) ปี 1 ใน 3 สาขา ได้แก่ สาขาช่างอุตสาหกรรม สาขาบริการ และสาขาเกษตรกรรม มาสมัครขอรับทุน ภายใต้โครงการ “อาชีวะฝีมือชน คนสร้างชาติ” โดยมูลนิธิเอสซีจี โดยทุนนี้เป็นทุนให้เปล่า ไม่มีภาระผูกพันต้องใช้คืน และให้ต่อเนื่องจนสำเร็จการศึกษาระดับประกาศนียบัตรวิชาชีพชั้นสูง (ปวส.) รวม 5 ปีเต็ม จำนวน 400 ทุน พร้อมรับโอกาสสุดพิเศษระหว่างเป็นนักเรียนทุนในการเข้าร่วมกิจกรรมหลากหลาย ที่มุ่งเน้นส่งเสริมทักษะฝีมือ พัฒนาศักยภาพที่มีในตัวน้องๆ ตลอดจนส่งเสริมจริยธรรม คุณธรรม เพื่อให้น้องๆ เติบโตเป็นคนเก่งและดี เป็นอาชีวะฝีมือชนคนคุณภาพที่พร้อมก้าวสู่โลกแห่งการทำงานอย่างมืออาชีพ
สำหรับน้องๆ ที่สนใจสมัครขอรับทุน ‘อาชีวะฝีมือชน คนสร้างชาติ’ สามารถดูกติกาเงื่อนไขการสมัคร พร้อมดาวน์โหลดใบสมัครที่ www.scgfoundation.org/skilled_professional โดยเปิดรับสมัคร ตั้งแต่วันนี้ - วันที่ 8 มิถุนายน 2561 หรือสอบถามเพิ่มเติม โทร. 0 2586 1475, 0 2586 5506 หรือFan Page Facebook อาชีวะฝีมือชน คนสร้างชาติ
ทั้งนี้ โครงการ “อาชีวะฝีมือชน คนสร้างชาติ” โดยมูลนิธิเอสซีจี ได้เริ่มต้นขึ้นในปี 2556 และยังดำเนินการต่อเนื่องจนถึงปัจจุบัน เพื่อส่งเสริมสนับสนุนให้เยาวชนไทยได้ค้นหาความชอบและความถนัดของตนเองเพื่อกำหนดเส้นทางชีวิต ซึ่งการเรียนอาชีวศึกษา นับเป็นอีกทางเลือกหนึ่งที่น่าสนใจและตอบโจทย์สภาวการณ์ปัจจุบันในการที่ประเทศไทยจะก้าวเข้าสู่ยุคไทยแลนด์ 4.0 โดยเฉพาะสาขาช่างอุตสาหกรรม สาขาบริการและสาขาเกษตรกรรม ปัจจุบัน มูลนิธิฯ มีนักเรียนทุนอาชีวะฝีมือชน คนสร้างชาติ รวมทั้งสิ้นกว่า 1,500 คน
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072556.wrjbjnxw0xy.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072537.wrj8tq1aphaf.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072520.wrj6o41nvotq.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072525.wrj71pq92qi.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072353.wrh30e1nvew3.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072370.wrh9sq1221uv.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072442.wrhqi31hkev2.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072554.wrjb34eqfjk.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072458.wrhu7g1ffacy.s2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072450.wrhsm312wck9.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072487.wrhyw419a5gc.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072547.wrj91x1heh13.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072522.wrj6wyboada.n2.webp)
![](https://us-fbcloud.net/hottopic/data/1072/1072548.wrj94d1382g8.n2.webp)